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1. UTOAJI WA HABARI MUHIMU KWA MTEJA Mteja kuwasilisha ombi rasmi kwa KDIC Bila malipo Muda usiozidi siku tatu (3) rasmi za kazi
2. MAJIBU KWA MTEJA
Kumpokea mteja anapowasili KDIC Mteja kufika katika afisi za KDIC Bila malipo Muda usiozidi dakika moja (1)
Kujibu simu Mteja kupiga simu kwa KDIC Bila malipo Milio mitatu (3)
Kujibu waraka/nyaraka Mteja kutuma barua kwa KDIC Bila malipo Muda usiozidi siku mbili (2) rasmi za kazi
Mteja kutuma barua pepe kwa KDIC (Mitandao | Bila malipo Muda usiozidi siku moja (1) rasmi ya kazi
ya kijami)
3. USULUHISHAJI WA MALALAMISHI
Kumfahamisha mteja kuhusu kupokelewa kwa Mteja kuwasilisha malalamishi rasmi kwa KDIC Bila malipo Muda usiozidi siku moja (1) rasmi ya kazi
malalamishi yake
Kusuluhisha malalamishi Mteja kuwasilisha malalamishi rasmi kwa KDIC Bila malipo Muda usiozidi siku kumi na nne (14)
rasmi za kazi
Kuwasilisha malalamishi kwa shirika husika Mteja kuwasilisha malalamishi yasiohusiana na Bila malipo Muda usiozidi siku mbili (2) rasmi za kazi
majukumu ya KDIC
4, MALIPO YA BIDHAA NA HUDUMA Mteja kuwasilisha ankara zote za malipo Bila malipo Muda usiozidi siku kumi na nne (14)
rasmi za kazi
o. KUMREJESHEA MTEJA STAKABADHI ZAKE
ZINAZOHUSIANA NA DENI
Utayarishaji na utekelezaji wa stakabadhi Mteja kukamilisha, kutia saini na kuwasilisha Bila malipo Muda usiozidi siku kumi na nne (14)
muhimu za mteja fomu rasmi kwa KDIC rasmi za kazi
6. KUANDIKISHA UPYA STAKABADHI ZA
DENI KWA MTEJA TOFAUTI
Utayarishaji wa stakabadhi za mteja Mteja kuwasilisha stakabadhi zinazothibitisha Bila malipo Muda usiozidi siku kumi na nne (14)
malipo kamili kwa mali iliyowekewa rehani rasmi za kazi
/. URASIMU
Kuwafahamisha wateja kuhusu benki Benki Kuu ya Kenya (CBK) kumteua meneja Bila malipo Muda usiozidi saa ishirini na nne (24 )
illyowekwa chini ya mrasimu mrasimu
8. UFILISI
Notisi rasmi ya kutangazwa kwa mfilisi Kuchapishwa katika gazeti rasmi la serikali na Bila malipo Muda usiozidi siku ishirini na moja (21)
magazeti mengine baada ya kutangazwa kwa mfilisi
Notisi ya malipo ya arbuni iliyolindwa Kuchapishwa kwa notisi katika gazeti rasmi la Bila malipo Muda usiozidi siku thelathini (30) baada
serikall ya kutangazwa kwa mfilisi
Malipo ya mgao (malipo yaliobaki) Mteja kuwasilisha thibitisho kamili la malipo Bila malipo Muda usiozidi siku nne (4) rasmi za kazi
Malipo ya arbuni iliyolindwa kwa wakati ufaao Mteja kuwasilisha thibitisho kamili la malipo Bila malipo Muda usiozidi siku saba (/) rasmi za kazi
9. BIMA YA ARBUNI
Mwanachama mpya kujumuishwa katika Tangazo rasmi la kutolewa kwa leseni na Malipo ya Punde baada ya kuwasilisha thibitisho Ia
hazina ya bima ya arbuni benki kuu nchini. ukaguazi malipo ya ukaguzi
Thibitisho la kupokea malipo ya mteja
Utoaji wa cheti cha uanachama Thibitisho la kupokea malipo ya mteja Bila malipo Muda usiozidi siku kumi na nne (14)
rasmi za kazi
Thibitisha kupokea malipo ya mteja Thibitisho la kupokea malipo ya mteja Bila malipo Muda usiozidi siku mbili (2) rasmi za kazi
Kuchapishwa kwa mwanachama mpya Thibitisho la kupokea malipo ya mteja Bila malipo Tarehe thelathini mwezi wa Septemba

kila mwaka

Katibu wa Tume/Afisa Mkuu Mtendaji,
Tume ya Utekelezaji Haki (CAJ)

Orofa ya pili, West End Towers,

Waiyaki Way, Nairobi

Simu: +254 (0)202270000/2303000
Barua pepe: complain(@ombudsman.go.ke

Hati hii ya Huduma ya Mteja haikusudii kuunda kanuni mpya za kisheria zisizoambatana na majukumu ya KDIC,
hivyo basi vipimo hivi vya huduma havipaswi kutumika kama haki za kisheria
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Bi. Hellen Chepkwony
CEO KDIC

“HUDUMA BORA, NI HAKI YAKO”




